welcome to forum Cuộc Sống Muôn Màu
Chào mừng bạn đến với "cuộc sống muôn mầu"
=> Click "Đăng nhập": để nhập vào Forum
=> Click "Đăng kí": để trở thành Member của Forum
=> Click "Do Not Display Again": để hệ thống này không hiện nữa
*Khách ghé thăm chỉ có thể xem toàn bộ tựa đề bài viết trong Forum.
*Bạn là "New Members". Xin ghé sang phần "Hướng dẫn sử dụng" để tìm hiểu thêm các chức năng của Forum
Chào mừng bạn đến với "cuộc sống muôn mầu"
=> Click "Đăng nhập": để nhập vào Forum
=> Click "Đăng kí": để trở thành Member của Forum
=> Click "Do Not Display Again": để hệ thống này không hiện nữa
*Khách ghé thăm chỉ có thể xem toàn bộ tựa đề bài viết trong Forum.
*Bạn là "New Members". Xin ghé sang phần "Hướng dẫn sử dụng" để tìm hiểu thêm các chức năng của Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

đến với forum của chúng tôi bạn sẽ được chia sẻ về tình bạn và kết bạn 4 phương

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
114 Số bài - 25%
phamthao212
84 Số bài - 19%
thiendjanb
75 Số bài - 17%
kold_heart_1912
68 Số bài - 15%
quangdung92
30 Số bài - 7%
Linh sjtrum
26 Số bài - 6%
hoangvanhuan
19 Số bài - 4%
nguyenhoangtranglinh
12 Số bài - 3%
phamduccao
11 Số bài - 2%
truong phuong
10 Số bài - 2%
timmotnua
Các bài gửi mới nhấtNgười gửi cuối
mcp180487
mcp180487
mcp180487
mcp180487
gaaraphuc
nhim_love26
nhim_love26
nhim_love26
Linh sjtrum
Linh sjtrum
Cfviet Người yêu cầu: quangdung92
Cfviet Vào lúc: Fri Sep 09, 2011 7:49 pm
Cfviet Gửi đến: phamthao212
Cfviet Người yêu cầu: quangdung92
Cfviet Vào lúc: Fri Sep 09, 2011 7:49 pm
Cfviet Gửi đến: »phamthao212
Cfviet Người yêu cầu: thiendjanb
Cfviet Vào lúc: Tue Aug 16, 2011 9:40 pm
Cfviet Người yêu cầu: thiendjanb
Cfviet Vào lúc: Tue Aug 16, 2011 9:29 pm

Cfviet Bạn muốn yêu cầu ca khúc? Click Click

rất là hài:))
Dán đoạn mã bạn nhìn thấy vào đây!
Dán đoạn mã flash bài hát vào đây!chúc mọi người ngày mới tốt đẹp
Nội dung thông điệp

Share | 

KẾT CỤC ĐAU LÒNG CỦA TÌNH YÊU SINH VIÊN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hoangvanhuan
mầm non
mầm non

Character sheet
Học Tập:

KẾT CỤC ĐAU LÒNG CỦA TÌNH YÊU SINH VIÊN Empty
Bài gửiTiêu đề: KẾT CỤC ĐAU LÒNG CỦA TÌNH YÊU SINH VIÊN   KẾT CỤC ĐAU LÒNG CỦA TÌNH YÊU SINH VIÊN EmptyTue Apr 19, 2011 8:26 am

- Nhìn em cười nói leo lên chiếc xe hơi sang trọng của người đàn ông khác, lòng tôi đau nhói, xót xa, chỉ còn biết trách bản thân mình yếu đuối, kém cỏi…

Tôi và em quen và yêu nhau khi đang còn là sinh viên năm hai của một trường đại học. Cả hai chúng tôi đều là mối tình đầu của nhau. Tình yêu thuở học trò thật trong sáng, không chút toan tính, vụ lợi. Em cũng tình nguyện ở bên tôi khi hai đứa vẫn còn sống tằn tiệm với những đồng trợ cấp bố mẹ gửi lên. Cả tháng dành dụm có khi chúng tôi mới đi ăn ở ngoài một lần, còn bình thường toàn chọn những nơi công cộng ít tốn kém để hẹn hò. Em cũng hiểu và thông cảm cho tôi, vẫn vui vẻ ở bên tôi không một lời than trách.

Đôi khi ở trong phòng các cô bạn của em lại nhận được những món quà đắt tiền như mĩ phẩm, trang sức, em cũng có chút hờn ghen và tủi thân. Em tỏ thái độ vùng vằng với tôi nhưng em chỉ giận được một lúc, chỉ cần tôi ở bên an ủi và chòng ghẹo cho em hết buồn là em sẽ quên ngay, sẽ lại tíu tít như con chim sẻ.

Tôi yêu em cũng bởi tính trẻ con và hay nhõng nhẽo khóc nhè của em. Những lúc ấy tôi thấy mình như có trách nhiệm phải chở che cho em, và tôi cũng hiểu rằng em yêu tôi nên mới như vậy. Em cũng đã khích lệ động viên tôi rất nhiều. Tôi cũng hứa với bản thân mình và với em sẽ cố học thật giỏi để khi ra trường có thể kiếm được một công việc tốt với thu nhập cao để mang lại cho em hạnh phúc như những người con gái khác.

Em cũng đã hứa sẽ ở bên tôi, cùng tôi cố gắng phấn đấu cho một tương lai tốt đẹp của hai đứa.

Dù có những giận hờn vô cớ hay những trách móc vụn vặt, chúng tôi lại trở về bên nhau, yêu thương nồng đượm như thuở ban đầu. Ba năm trôi qua với những kỉ niệm vui buồn, sớm tối bên nhau.

Rồi chúng tôi ra trường, đi làm. Trụ lại thủ đô vốn là việc không dễ dàng gì với cả em và tôi. Chúng tôi đã mất hàng tháng trời để đi nộp hồ sơ xin việc ở khắp nơi. Nhưng nơi nào cũng đòi hỏi kinh nghiệm, thứ mà sinh viên như chúng tôi luôn thiếu. Phải mất một năm làm những công việc phụ trợ lặt vặt, tôi mới xin được vào làm ở một công ty phần mềm máy tính với mức lương khởi điểm cũng không phải là cao. Tôi vẫn không thể dẫn em đến những chỗ sang trọng hay tặng em những món quà đắt tiền. Em vẫn thầm ghen tị và so sánh tôi với người yêu của những cô bạn khác. Tôi rất buồn, chỉ biết cố gắng phấn đấu làm việc thật tốt để trông chờ được tăng lương.

Từ ngày đi làm, em cũng thay đổi nhiều, bắt đầu biết ăn diện và mặc váy. Trước đây còn sinh viên, em thường ăn mặc rất giản dị và không dùng mĩ phẩm. Nhưng bây giờ đã khác. Tôi thấy lo lắng khi xuất hiện những vệ tinh lởn vởn quanh em. Em thì vẫn vô tư cười nói với tất cả bọn họ khiến lòng tôi như có lửa đốt. Em bảo đó chỉ là những người bạn, và em nói chuyện với họ cũng chỉ là xã giao thôi, nhưng tôi không thấy yên tâm chút nào.

Rồi một buổi tối tôi đến phòng trọ của em như thường lệ. Nhưng khi gọi điện cho em, em nói không muốn gặp tôi, tôi hãy để cho em được yên tĩnh một mình, và bảo tôi hãy về đi. Tôi không hiểu đã có chuyện gì xảy ra nên bảo sẽ đợi đến khi em ra ngoài gặp tôi một lát rồi tôi sẽ về. Tôi đã ngồi đợi em hơn 3 tiếng đồng hồ trước cửa nhà đến khi xóm trọ đóng cửa mà em vẫn không chịu ra.
Tôi không biết em giận chuyện gì nhưng vẫn nhắn tin cho em nói tôi cần một lời giải thích, tại sao em lại cố tình tránh mặt tôi như vậy, tôi đã gây ra lỗi gì để em phải buồn?

Nhưng đáp trả tôi vẫn là sự im lặng đến đáng sợ.

Ngày hôm sau, tranh thủ giờ nghỉ trưa, tôi phóng xe đến chỗ em làm. Bất ngờ tôi nhìn thấy em đang leo lên chiếc xe hơi sang trọng của một người đàn ông xa lạ. Anh ta trông rất lịch lãm, chững chạc và có vẻ rất giàu có. Anh ta còn ân cần mở cửa xe cho em và hai người cười với nhau rất tình tứ.

Trái tim tôi tan nát, lặng người nhìn theo bóng em đang khuất dần xa. Có lẽ vì tôi không thể đem đến cho em cuộc sống xa hoa như em hằng ao ước nên em mới tránh mặt và muốn rời xa tôi. Mối tình đầu của chúng tôi chẳng lẽ đã đặt dấu chấm hết ở đây? Tôi đau đớn xót xa chỉ biết trách bản thân kém cỏi, không giàu có bằng người ta để níu chân người con gái mình yêu.

KẾT CỤC ĐAU LÒNG CỦA TÌNH YÊU SINH VIÊN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» SINH VIÊN VỚI TÌNH YÊU - LỜI HỨA CUỐI CUNG
» Đôi Lời Tâm Sự Với Sinh Viên Năm 1
» HOẠT ĐỘNG TÌNH NGUYỆN CỦA SINH VIÊN HÀN QUỐC TẠI VIỆT NAM
» Tình Bạn là 1 khái niệm rất sâu rộng nhưng giữ được tình bạn mới là điều khó nhất
» Tàu biển tông nhau, 2 thuyền viên tử nạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang