welcome to forum Cuộc Sống Muôn Màu
Chào mừng bạn đến với "cuộc sống muôn mầu"
=> Click "Đăng nhập": để nhập vào Forum
=> Click "Đăng kí": để trở thành Member của Forum
=> Click "Do Not Display Again": để hệ thống này không hiện nữa
*Khách ghé thăm chỉ có thể xem toàn bộ tựa đề bài viết trong Forum.
*Bạn là "New Members". Xin ghé sang phần "Hướng dẫn sử dụng" để tìm hiểu thêm các chức năng của Forum
Chào mừng bạn đến với "cuộc sống muôn mầu"
=> Click "Đăng nhập": để nhập vào Forum
=> Click "Đăng kí": để trở thành Member của Forum
=> Click "Do Not Display Again": để hệ thống này không hiện nữa
*Khách ghé thăm chỉ có thể xem toàn bộ tựa đề bài viết trong Forum.
*Bạn là "New Members". Xin ghé sang phần "Hướng dẫn sử dụng" để tìm hiểu thêm các chức năng của Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

đến với forum của chúng tôi bạn sẽ được chia sẻ về tình bạn và kết bạn 4 phương

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Top posters
114 Số bài - 25%
phamthao212
84 Số bài - 19%
thiendjanb
75 Số bài - 17%
kold_heart_1912
68 Số bài - 15%
quangdung92
30 Số bài - 7%
Linh sjtrum
26 Số bài - 6%
hoangvanhuan
19 Số bài - 4%
nguyenhoangtranglinh
12 Số bài - 3%
phamduccao
11 Số bài - 2%
truong phuong
10 Số bài - 2%
timmotnua
Các bài gửi mới nhấtNgười gửi cuối
mcp180487
mcp180487
mcp180487
mcp180487
gaaraphuc
nhim_love26
nhim_love26
nhim_love26
Linh sjtrum
Linh sjtrum
Cfviet Người yêu cầu: quangdung92
Cfviet Vào lúc: Fri Sep 09, 2011 7:49 pm
Cfviet Gửi đến: phamthao212
Cfviet Người yêu cầu: quangdung92
Cfviet Vào lúc: Fri Sep 09, 2011 7:49 pm
Cfviet Gửi đến: »phamthao212
Cfviet Người yêu cầu: thiendjanb
Cfviet Vào lúc: Tue Aug 16, 2011 9:40 pm
Cfviet Người yêu cầu: thiendjanb
Cfviet Vào lúc: Tue Aug 16, 2011 9:29 pm

Cfviet Bạn muốn yêu cầu ca khúc? Click Click

rất là hài:))
Dán đoạn mã bạn nhìn thấy vào đây!
Dán đoạn mã flash bài hát vào đây!chúc mọi người ngày mới tốt đẹp
Nội dung thông điệp

Share | 

Cám ơn anh đã làm em đau

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mcp180487

Cám ơn anh đã làm em đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Cám ơn anh đã làm em đau   Cám ơn anh đã làm em đau EmptyFri Dec 14, 2012 6:47 pm

Cuộc sống luôn là thế, chẳng ai có thể biết trước điều gì sẽ xảy ra.
Gặp lại anh sau bao ngày xa cách, tưởng như có rất nhiều chuyện để nói, vậy mà cả hai đứa lại cùng ngồi lặng im. Anh không khác trước nhiều, vẫn cái vẻ ngoài được chăm chút tỉ mỉ và vẫn không quên xức một chút nước hoa trước khi bước ra khỏi nhà. Ngay cả cái dáng ngồi trầm ngâm nhìn xa xăm ấy hình như cũng chẳng thay đổi. Có lẽ nào chính lòng người mới là thứ dễ thay đổi hơn?
Hơn một năm về trước cũng chính tại quán cà phê này anh chỉ im lặng khi nghe em “chất vấn”. Biết em ghét sự dối trá, nhất là sự dối trá trong tình yêu nên khi ấy anh mới chọn giải pháp im lặng phải không?! Em harbour lưng bước ra về mà trong lòng thì quặn lại. Có thể anh không hiểu được rằng việc đưa ra quyết định từ bỏ người đàn ông mà mình đã từng trao trọn cả trái tim chính là điều đau đớn nhất đối với em.
Những ngày đầu chia tay anh mọi thứ trong em đều sụp đổ hết. Tình yêu, niềm tin, hy vọng bỗng chốc tan biến và có lẽ cả cuộc sống của em cũng tan theo nếu như không có gia đình và bạn bè luôn bên cạnh. Em bị nhấn chìm trong mớ cảm xúc hỗn loạn, có cả hờn giận, có cả yêu thương… Em chẳng làm nổi việc gì, bỏ bê hết mọi công việc, đầu óc thì giống như một người nửa contend nửa tỉnh cứ luôn hoài niệm về những gì đã qua. Em đã từng ngất lên ngất xuống rồi lại lịm đi khi những yêu thương trong quá khứ hiện về.

Những tưởng rằng em sẽ không thể nào vượt qua được chuỗi ngày đen tối đó, vậy mà cuối cùng mọi thứ cũng qua đi. Có người criminal gái nào khi yêu lại không mơ mộng và chính vì mơ mộng quá nhiều nên sự thất vọng của em mới càng thêm nặng nề. Em đã buồn bã, đau đớn, thất vọng lắm nhưng vẫn chấp nhận, vẫn mỉm cười đứng dậy và vượt qua.
Ngày hôm nay, hơn một năm sau khi chia tay anh hẹn gặp em và đề nghị: “Mình làm lại từ đầu nhé!”. Nếu là một năm trước thì có thể em đã đồng ý, còn bây giờ thì “vật đổi sao rời”, mọi thứ đều đã khác với ngày xưa. Anh đã bước đi rồi tại sao còn harbour lại? Phải chăng anh đang hối hận, nhưng có lẽ sự hối hận ấy đã quá muộn màng.
Anh không biết rằng trước anh lòng em đã chẳng còn giông bão, đối diện với người đàn ông mà mình đã từng đặt trọn cả tình yêu lòng em đã chẳng nổi sóng nữa rồi. Những ngày tháng qua em đã chọn cho mình cách sống bướng bỉnh, vì thế trái tim của em đã chai sạn, lì lợm mất rồi. Em bằng lòng với cuộc sống hiện tại và bằng lòng với những gì mình đang có trong tay.

Em thừa nhận rằng tình yêu dành cho anh còn chưa cạn hết, thế nhưng sẽ không bao giờ em chấp nhận lời đề nghị yêu lại từ đầu. Khó khăn lắm em mới tìm được sự bình yên về cho tâm hồn mình, vậy nên chẳng dại gì em lại đem đánh đổi. Mẹ vẫn bảo với em rằng là criminal gái thì nên chọn ở bên cạnh một người đàn ông yêu mình nhiều hơn là mình yêu họ, vì thế em sẽ bỏ lại kẻ đã từng khiến mình sống dở chết dở để gắn bó với người đàn ông một lòng một dạ yêu thương em. Em mãn nguyện với sự lựa chọn ấy của mình và vẫn đang sống rất hạnh phúc.
Cuộc sống luôn là thế, không ai biết trước được điều gì sẽ xảy ra. Những người giống như anh thì đi mãi, đi mãi có lẽ cũng không bao giờ tìm thấy hình hài của hạnh phúc bởi suy cho cùng thì anh có biết cách cảm nhận và trân trọng hạnh phúc đang hiện hữu đâu. Dù sao thì em cũng phải cảm ơn anh, bởi nhờ có sự tàn nhẫn của anh trong quá khứ mà giờ đây em biết yêu thương và trân quý hơn những điều chân thành và giản dị đang ở bên cạnh mình.
Theo [URL="http://simhot.vn/"]sim số đẹp[/URL] |
http://simhot.vn
mcp180487

Cám ơn anh đã làm em đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cám ơn anh đã làm em đau   Cám ơn anh đã làm em đau EmptyFri Dec 14, 2012 6:49 pm

Sửa bài ở đâu ý mấy bạn nhỉ. Tớ post nhầm 2 bài giống nhau. hic hic
http://simhot.vn

Cám ơn anh đã làm em đau

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang